ನೀವು ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಾವು ನಿಮಗೆ ವಿಶೇಷ ವ್ಯವಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇಂದು ನಾವು ಹೇಳುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು (New Business) ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ನೀವೂ ಉತ್ತಮ ಆದಾಯ (Good Income) ಗಳಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಈ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗದ ಜೊತೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಇಂದು ನಾವು ಹೇಳುತ್ತಿರೋದು ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ (Banana Chips) ವ್ಯವಹಾರ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಜನರು ಉಪವಾಸದಲ್ಲಿ ಈ ಚಿಪ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸಹ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಚಿಪ್ಸ್ (Potato Chips) ಗಿಂತ ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಚಿಪ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ಕೂಡ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ(Sale)ವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತನ ಹಣವನ್ನು ಸಹ ನಿಮಗೆ ತಂದುಕೊಡಲಿದೆ.
ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ (Banana Chips Market) ಗಾತ್ರವು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಬ್ರಾಂಡ್ ಕಂಪನಿಗಳು (Brand Company) ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ಮಾಡುವ ವ್ಯವಹಾರವು ಉತ್ತಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ತಯಾರಿಸಲು ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಧನಗಳು
ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಚಿಪ್ಸ್ ತಯಾರಿಸಲು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ಹಸಿ ಬಾಳೆಕಾಯಿ ಉಪ್ಪು, ಖಾದ್ಯ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಮಸಾಲೆಗಳನ್ನು ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಕರಣೆಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿದೆ.
ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Maruti Suzuki: ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಈ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಕಾರು ಇದ್ದರೆ ಎಚ್ಚರ, ಕೂಡಲೇ ಹಿಂದಿರುಗಿಸುವಂತೆ ಕಂಪೆನಿಯಿಂದ ವಾರ್ನಿಂಗ್!
>> ಬಾಳೆಕಾಯಿ ತೊಳೆಯುವ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಬಾಳೆಕಾಯಿ ಸಿಪ್ಪೆ ಸುಲಿಯುವ ಯಂತ್ರ
>> ಬಾಳೆಹಣ್ಣನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವ ಯಂತ್ರ
>> ಕ್ರಂಬ್ ಫ್ರೈಯಿಂಗ್ ಮೆಷಿನ್
>> ಮಸಾಲೆ ಮಿಲ್ಲಿಂಗ್ ಯಂತ್ರ
>> ಚೀಲ ಮುದ್ರಣ ಯಂತ್ರ
>> ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಸಲಕರಣೆ
ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಬೇಕು?
ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ನೀವು ಈ ಯಂತ್ರವನ್ನು https://www.indiamart.com/ ಅಥವಾ https://india.alibaba.com/index.html ನಿಂದ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಈ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 4,000 ದಿಂದ 5000 ಚದರ ಮೀಟರ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಬದಲಿಗೆ ಫಿಟ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. 28 ಸಾವಿರದಿಂದ 50 ಸಾವಿರದವರೆಗೆ ಈ ಯಂತ್ರ ಸಿಗಲಿದೆ.
50 ಕೆಜಿ ಚಿಪ್ಸ್ ತಯಾರಿಕೆಯ ವೆಚ್ಚ
50 ಕೆಜಿ ಚಿಪ್ಸ್ ಮಾಡಲು, ಕನಿಷ್ಠ 120 ಕೆಜಿ ಹಸಿ ಬಾಳೆಕಾಯಿಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 1,000 ರೂಪಾಯಿಗೆ 120 ಕೆಜಿ ಹಸಿ ಬಾಳೆಕಾಯಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ 12 ರಿಂದ 15 ಲೀಟರ್ ಎಣ್ಣೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. 15 ಲೀಟರ್ ಎಣ್ಣೆಗೆ 70 ರೂ.ಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 1050 ರೂ. ಚಿಪ್ಸ್ ಫ್ರೈಯರ್ ಯಂತ್ರವು 1 ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ 10 ರಿಂದ 11 ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಡೀಸೆಲ್ ಗೆ ನೀವು 900 ರಿಂದ 1 ಸಾವಿರ ರೂ. ವರೆಗೆ ತಗುಲುತ್ತದೆ.
ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ಮಸಾಲೆಗೆ ಗರಿಷ್ಠ 150 ರೂ. ಹಾಗಾಗಿ 50 ಕೆಜಿ ಚಿಪ್ಸ್ 3,200 ರೂ.ಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಲಿದೆ. ಅಂದರೆ ಒಂದು ಲಕೋಟೆಯ ಚಿಪ್ಸ್ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಪ್ಯಾಕಿಂಗ್ ವೆಚ್ಚ ಸೇರಿದಂತೆ 70 ರೂ. ಆಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಆನ್ಲೈನ್ ಅಥವಾ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ 90 ರಿಂದ 100 ರೂ.ಗಳಂತೆ ಕೆಜಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು.
ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: Ganesh Idol: ಗಣೇಶನಿಗೂ ತಟ್ಟಿದ ಜಿಎಸ್ಟಿ ಎಫೆಕ್ಟ್! ಗಣಪತಿ ಬಪ್ಪಾ, ಮೂರ್ತಿ-ಹೂ ಹಣ್ಣುನೂ ಕಾಸ್ಟ್ಲಿನಪ್ಪ!
1 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಲಾಭ ಗಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ
1 ಕೆಜಿಗೆ 10 ರೂಪಾಯಿ ಲಾಭ ಎಂದು ನಾವು ಯೋಚಿಸಿದರೆ, ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ 4,000 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಗಳಿಸಬಹುದು. ಅಂದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ 25 ದಿನ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ತಿಂಗಳಿಗೆ 1 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಗಳಿಸಬಹುದು.
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಮೊದಲು ನ್ಯೂಸ್ 18 ಕನ್ನಡದಲ್ಲೇ ಓದಿ. ಪ್ರತಿದಿನದ ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ, ಲೈವ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಡೇಟ್ ನಂಬಿಕೆಯುಳ್ಳ ನ್ಯೂಸ್ 18 ಕನ್ನಡದಲ್ಲೇ ಪಡೆಯಿರಿ